NHÀ NHIỀU ĐẤT NÔNG NGHIỆP CẤP MỘT SỔ ĐƯỢC KHÔNG?

“NHÀ NHIỀU ĐẤT NÔNG NGHIỆP CẤP MỘT SỔ ĐƯỢC KHÔNG?” để giúp Quý khách hàng hiểu rõ về những quy định pháp luật về việc làm thủ tục cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, chúng tôi xin trân trọng gửi đến Quý khách hàng bài viết sau:

Thưa luật sư, xin cho tôi hỏi: Nhà tôi có nhiều đất nông nghiệp, giờ muốn cấp một sổ đỏ để mẹ tôi đứng tên. Vậy mẹ tôi có được cấp sổ đỏ không?

Luật sư tư vấn:

Cảm ơn bạn đã tin tưởng gửi yêu cầu tư vấn tới chúng tôi. Với trường hợp của bạn, chúng tôi tư vấn như sau:

Cơ sở pháp lý:

  • Điều 98 Luật đất đai 2013;
  • Điều 30 Nghị định 43/2014/NĐ-CP ngày 15/5/2014 quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật đất đai.

Capture 16 - NHÀ NHIỀU ĐẤT NÔNG NGHIỆP CẤP MỘT SỔ ĐƯỢC KHÔNG?

Mẹ bạn chỉ được Cơ quan nhà nước có thẩm quyền cấp sổ đỏ tức là Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất trong trường hợp những thửa đất nông nghiệp nhà bạn đang có quyền sở hữu tọa lạc cùng một xã, phường, thị trấn do cùng một cơ quan có thẩm quyền cấp Giấy chứng nhận.

Khi làm thủ tục cấp Giấy chứng nhận phải xác định từng phần diện tích thuộc phạm vi từng đơn vị hành chính cấp xã và phải có văn bản chấp thuận của tất cả mọi người trong nhà đồng ý để mẹ bạn đứng tên trên Giấy chứng nhận.

Trên đây là cách thực hiện NHÀ NHIỀU ĐẤT NÔNG NGHIỆP CẤP MỘT SỔ ĐƯỢC KHÔNG? mà chúng tôi mang đến cho quý vị nhằm giúp quý vị có được sự hiểu biết cần thiết để giải quyết về vấn đề nêu trên.

Trân trọng!

Chuyên viên: Phan Hiền

Nếu có bất kỳ thắc mắc, câu hỏi cần tư vấn vui lòng liên hệ:

Luật sư Phạm Thị Nhàn          ĐT:  0968.605.706.

Công ty Luật TNHH Vạn Tín ĐT: 028.7309.6558       website: https://luatvantin.com.vn/

Số 7 Đường số 14, Khu Đô Thị Mới Him Lam, phường Tân Thuận, Quận 7, Tp.Hồ Chí Minh

Fanpage: https://www.facebook.com/LU%E1%BA%ACT-S%C6%AF-NH%C3%80-%C4%90%E1%BA%A4T-1057002254479124

Facebook: https://www.facebook.com/phamthinhan.ls

Website: https://luatsulyhon.com.vn/; https://luatsunhadathcm.com/

 Luật Sư Đất ĐaiLuật Sư Đất Đai GiỏiLuật Sư Giỏi Về Đất ĐaiLuật Sư Giỏi Về Đất Đai Tại TphcmLuật Sư Tranh Tụng Về Đất ĐaiLuật Sư Tư Vấn Tranh Chấp Đất ĐaiLuật Sư Tư Vấn Về Đất ĐaiVăn Phòng Luật Sư Chuyên Về Đất Đai.

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

0968.605.706